เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
*

หน้า: [1]   ลงล่าง
ส่งหัวข้อนี้
ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่ทวด ปี 2497 องค์นี้เป็นยังไงบ้างคะ  (อ่าน 1415 ครั้ง)
lucky_number
Newbie
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 03:36:57 PM »

อยากสอบถามค่ะ ว่าพระหลวงปู่ทวดองค์นี้เป็นยังไงบ้างคะ เป็นของปู่ค่ะ ได้มาตอนบวชเป็นพระสมัยหนุ่มๆ ที่ปัตตานีค่ะ

ท่านบอกเป็นหลวงปู่ทวดปี 2497 แต่ไม่รู้พิมพ์ไหน ปู่เอาไปเลี่ยมกรอบเลสตั้งแต่ตอนได้มาใหม่ๆ ตอนแกะออกมาถ่ายภาพ

มีคราบขาวๆ ขึ้นเต็มเลยค่ะ เลยอยากเอามาให้ผู้รู้และเซียนพระช่วยดูหน่อยค่ะ ว่าแท้หรือเปล่า และเป็นพิมพ์อะไร

ออ! ก่อนหน้านี้มีเจ้าของรีสอร์ท มาขอเช่าจากปู่ ให้ราคา 20,000 บาทค่ะ แต่ปู่บอกจะเก็บไว้ให้หลานเลยไม่ให้ค่ะ

ว่าจะเอาไปเลี่ยมทองค่ะ เลยสอบถามเพื่อความแน่ใจค่ะ (แต่ปู่บอกว่าเป็นของเก่าแท้ๆ หาที่ไหนไม่ได้แล้วให้เก็บไว้ให้ดี)

รบกวนด้วยนะคะ

Re: หลวงปู่ทวด ปี 2497 องค์นี้เป็นยังไงบ้างคะ 49.48.192.231
lucky_number
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 03:38:55 PM »

มีอีกองค์ค่ะ ไม่ทราบเป็นรุ่นไหน พิมพ์ไหนคะ รบกวนผู้รู้และเซียนพระหน่อยค่ะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
ส่งหัวข้อนี้